Hacking Forum
รับสมัครเจ้าหน้าที่ดูแลเว็บไซต์
อ่านได้ที่กระทู้ "กฏการตั้งกระทู้"

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ Hacking Forum ครับ
ผมรู้ดีว่าคุณก็มีความรู้ในด้านคอมพิวเตอร์อยู่มากมาย แบ่งปันความรู้ของคุณในบอร์ดแห่งนี้กันเถอะนะครับ

***** หมายดหตุ โปรดใช้วิจารณญาณในการโพส หากเว็บถูกตรวจสอบ เจ้าหน้าที่ในเว็บทุกคนจะไม่มีส่วนรู้เห็นการกระทำของสมาชิกทุกคน (การLoginทุกครั้งได้มีการบันทึกการใช้งานและหมายเลข IP Address ไว้แล้ว)

จุดประสงค์ของเว็บเพื่อป้องการการถูก Hack
"รู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง" รูุ้ให้ทัน Cracker [Not Hacker] ครับ

กฏการตั้งกระทู้

หน้า 4 จาก 27 Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 15 ... 27  Next

Go down

Re: กฏการตั้งกระทู้

ตั้งหัวข้อ  mill on Tue Aug 30, 2011 12:38 pm

รับแซ่บคร๊าบ..... Wink Wink
mill

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตั้งหัวข้อ  racker on Tue Aug 30, 2011 9:24 pm

รับทราบคับ Very Happy
racker

ตั้งหัวข้อ  dornortor on Fri Sep 02, 2011 9:27 am

Wink เข้าใจ ครับและยินดีทำตามคำแนะนำ
dornortor

ตั้งหัวข้อ  kenoi on Wed Sep 07, 2011 7:33 am

จ้า....
kenoi

ตั้งหัวข้อ  HuhUhAHa on Thu Sep 08, 2011 2:27 am

พยายามทำความเข้าใจอยู่คับ Very Happy
HuhUhAHa

ตั้งหัวข้อ  skydive555 on Wed Sep 14, 2011 5:00 pm

รับทราบครับ
skydive555

ตั้งหัวข้อ  markmax on Fri Sep 16, 2011 8:57 pm

ขอบคุณครับ
markmax

ตั้งหัวข้อ  showgune on Mon Sep 19, 2011 9:12 am

รับทราบคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ
showgune

ขอขอบคุณที่บอกคัฟ.....

ตั้งหัวข้อ  thiwakonsakura on Tue Sep 20, 2011 9:28 am

lol!
Admin_James พิมพ์ว่า:

ทำไมต้องตั้งกระทู้นี้?: เพื่อต้องการให้สมาชิกตระหนักถึงเรื่องของการปั๊มกระทู้และรณรงค์ลด ละ เลิก การปั๊มกระทู้ให้มากขึ้น
การปั๊มกระทู้
ความสุนัขยของการปั๊มกระทู้
คือ ปั๊มกระทู้คือ การโพสแบบมากเกินไป อาจดูมากจนไม่น่าเชื่อถือ
สาเหตุของการปั๊ม
1. ตำแหน่งในเว็บบอร์ดเพิ่มสูงขึ้น
2.อยากให้มีคนจำชื่อเราได้ง่ายขึ้น (ไปกระทู้ไหนก็เจอแต่แมร่ง)
3. เป็นความภูมิใจส่วนตัว (เปิดมาเว็บบอร์ดแล้วเห็นแต่ชื่อเรา ทุกห้องเลย เหอ ๆ ๆ ภูมิใจจัง พ่อตา/แม่ยายต้องให้ รางวัลแน่เลย )
การปั๊มที่เกรียนส่วนใหญ่ทำกัน
1.ปั๊มแบบ สนั่น! คือ ปั๊มโพสข้อความเดิมๆในหลายๆกระทู้
2.ปั๊มแบบ ซุย! คือ ปั๊มแบบแกล้งถามเรื่องมั่วๆ(ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับกระทู้นั้นๆเลย)
3.ปั๊มแบบ Thank! คือ ปั๊มแบบโพสขอบคุณ,Thx,ใจมากๆ ทั้งๆที่ปุ่มขอบคุณเค้าก็มี
4.ปั๊มแบบ มั่ว! ส่วนใหญ่พบบ่อยมากๆ เช่น งง,อะไร,5555+,asdasd (ไอพวกนี้คือตั้งใจปั๊มโดนเฉพาะ)
5.ปั๊มแบบ หยาบคาย คือ ปั๊มแบบโพสข้อความหยาบๆ ไม่ขอพูดถึง(พวกนี้โดนแบนง่ายๆ)
6.ปั๊มเนียน คือ ปั๊มแบบ เอาละหว่า เห็นคนโพสในกระทู้นี้เยอะ จัดเลย เนียนไปกะเค้าด้วย

ถามว่าการปั๊มมันมีผลเสียต่อผู้อื่นมั๊ย?
มีครับ
1. สร้างความรำคาญให้กับสมาชิกท่านอื่น
2. เจ้าของกระทู้เสียความรู้สึก เมื่อกลับมาดูคำตอบของตัวเอง
แล้วเจอแต่คำตอบ แบบนี้ ... หุหุ - เหอ ๆ - 555+ - อืม
3.สมาชิกที่เข้ามาค้นหาเรื่องต่างๆ จะไม่ได้พบเรื่องที่เค้าค้นหา แต่จะได้พบกับ คำ ว่า อะไร งง 555+ asasasd
4.สมาชิกท่านอื่นอาจจะงง "มันสมัครเมื่อวานโพส 20 อะไรฟะวันนี้มันโพส 700 กว่าแล้ว !"

ผลเสียต่อผู้โพสละ
1.โดนสมาชิกท่านอื่นที่เขาทนไม่ไหว ด่า ว่า
2.คุณอาจจะโดนจับตัวขึ้นรถเฟอรารี่ ไปยังห้องสอบสวน โดยจะได้คุยกับ Mod หรือ Admin
โดยคุยว่า จะเลือกทางไหนดีละ ระหว่าง โดนลบ User กับ โดน Banned
หรือโชคร้ายอาจไม่ได้ปริปากพูด โดนเลย ก็เป็นได้

ท่าท่านทำละจะโดนอะไรบ้าง
1. ตักเตือนเป็นข้อความในกระทู้ หรือทางข้อความส่วนตัว (PM)
2. ลบกระทู้ ย้ายกระทู้ ผสานกระทู้ หรือแยกกระทู้
3. ลบหรือเปลี่ยนแปลงข้อความ,รูปประจำตัว,ชื่อแทนตัว,ลายเซ็นและไฟล์แนบ
4. ถ้าโดนตักเตือนในครั้งที่ 3 จะโดนใบเหลือง และถ้าโดนตักเตือนในครั้งที่4 จะโดนแบน user
5. ถอดถอนจากการเป็นสมาชิก

สุดท้าย มาถามพวกที่ ปั๊ม โพส ว่ากลัวมั๊ย
70% กลัวที่ไหน เดี๋ยวตูก็สมัคร USer ใหม่ มาปั๊มต่อ
ขอบอกว่าเราจะทำการแบน IP ของท่าน ถ้าท่านคิดว่าจะไปสมัครคอมอื่น เชิญครับ ถ้าเจ้าของคอมจะมาสมัครเว็บเราแล้วเขาสมัครไม่ได้ตัวใครตัวมันนะครับ

30% จะไม่ทำแล้วครับขอกลับใจ เลิกปั๊ม
เปอร์เซ็น คนพวกนี้ก็ยังเยอะอยู่ดี

เกณฑ์การแบน
- ปั้มกระทู้ เตือน 3 ครั้งครั้งที่สี่แบนทันทีโดยไม่ถามเหตุผล แบนเป็นระยะเวลา 7 วัน
- ถ้าท่านพ้นจากการแบนแล้ว ยังจะก่อกวนต่อ แบน 1 เดือน
- ถ้ายังทำอีก ถอดถอนการเป็นสมาชิก(แบนตลอดชาติ)
คำตัดสินของ Admin และ Mod ถือเป็นที่สิ้นสุด

*เจ้าหน้าที่เว็บไซต์ hacking.forum8.biz จะไม่รับผิดชอบเหตุการณ์ใดๆที่เกิดขึ้นในเว็บทั้งสิ้น(เช่น ถ้าคุณเอาโปรแกรมhack ไปใช้ในทางที่ผิดแล้วถูกจับเจ้าหน้าที่จะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องในการกระทำผิดด้วย)*

โปรแกรมhack ทุกโปรแกรมในเว็บเอาไว้สำหรับศึกษาเท่านั้นห้ามนำไปใช้ในทางที่ผิด ถ้านำไปใช้ในทางที่ผิดแล้วโดนจับมาเจ้าหน้าที่ไม่เกี่ยวนะคร้าบบบบบ
thiwakonsakura

ตั้งหัวข้อ  BME_UCSD on Fri Sep 23, 2011 6:26 pm

ลิงน่ารักคะ 555
BME_UCSD

ได้ความรู้เยอะครับบบบ

ตั้งหัวข้อ  juysasa on Sat Sep 24, 2011 5:36 pm

racker พิมพ์ว่า:รับทราบคับ Very Happy
juysasa

ตั้งหัวข้อ  chaiwat on Sun Sep 25, 2011 10:44 am

ขอบคุณครับ
chaiwat

ตั้งหัวข้อ  ENSINE on Thu Sep 29, 2011 11:23 pm

ขอบคุณคับ
ENSINE

น่ากลัวจิง

ตั้งหัวข้อ  ZzLLMJKWA on Fri Sep 30, 2011 9:12 pm

อิอิ
ZzLLMJKWA

ตั้งหัวข้อ  nukky501 on Sat Oct 01, 2011 6:32 pm

thx - .-
nukky501

ตั้งหัวข้อ  mylady on Mon Oct 03, 2011 8:37 am

รับทราบครับผม...ว่าแต่
ปุ่มขอบคุณมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ
mylady

ตั้งหัวข้อ  camero on Mon Oct 03, 2011 12:38 pm

Very Happy รับทราบครับ
camero

ตั้งหัวข้อ  oak969 on Mon Oct 03, 2011 1:10 pm

รับทราบครับผม
oak969

ตั้งหัวข้อ  tanugiboy on Sun Oct 09, 2011 6:55 pm

รับทราบ
tanugiboy

ตั้งหัวข้อ  pixs on Sun Oct 09, 2011 10:38 pm

รับทราบคับ
pixs

ตั้งหัวข้อ  tyra on Wed Oct 12, 2011 5:07 am

รับทราบค่ะ แล้วจะปฎิบัติตามค่ะ Very Happy
tyra

ตั้งหัวข้อ  kuang on Sun Oct 16, 2011 2:25 pm

pimpakar seesom พิมพ์ว่า:
Admin_James พิมพ์ว่า:

ทำไมต้องตั้งกระทู้นี้?: เพื่อต้องการให้สมาชิกตระหนักถึงเรื่องของการปั๊มกระทู้และรณรงค์ลด ละ เลิก การปั๊มกระทู้ให้มากขึ้น
การปั๊มกระทู้
ความสุนัขยของการปั๊มกระทู้
คือ ปั๊มกระทู้คือ การโพสแบบมากเกินไป อาจดูมากจนไม่น่าเชื่อถือ
สาเหตุของการปั๊ม
1. ตำแหน่งในเว็บบอร์ดเพิ่มสูงขึ้น
2.อยากให้มีคนจำชื่อเราได้ง่ายขึ้น (ไปกระทู้ไหนก็เจอแต่แมร่ง)
3. เป็นความภูมิใจส่วนตัว (เปิดมาเว็บบอร์ดแล้วเห็นแต่ชื่อเรา ทุกห้องเลย เหอ ๆ ๆ ภูมิใจจัง พ่อตา/แม่ยายต้องให้ รางวัลแน่เลย )
การปั๊มที่เกรียนส่วนใหญ่ทำกัน
1.ปั๊มแบบ สนั่น! คือ ปั๊มโพสข้อความเดิมๆในหลายๆกระทู้
2.ปั๊มแบบ ซุย! คือ ปั๊มแบบแกล้งถามเรื่องมั่วๆ(ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับกระทู้นั้นๆเลย)
3.ปั๊มแบบ Thank! คือ ปั๊มแบบโพสขอบคุณ,Thx,ใจมากๆ ทั้งๆที่ปุ่มขอบคุณเค้าก็มี
4.ปั๊มแบบ มั่ว! ส่วนใหญ่พบบ่อยมากๆ เช่น งง,อะไร,5555+,asdasd (ไอพวกนี้คือตั้งใจปั๊มโดนเฉพาะ)
5.ปั๊มแบบ หยาบคาย คือ ปั๊มแบบโพสข้อความหยาบๆ ไม่ขอพูดถึง(พวกนี้โดนแบนง่ายๆ)
6.ปั๊มเนียน คือ ปั๊มแบบ เอาละหว่า เห็นคนโพสในกระทู้นี้เยอะ จัดเลย เนียนไปกะเค้าด้วย

ถามว่าการปั๊มมันมีผลเสียต่อผู้อื่นมั๊ย?
มีครับ
1. สร้างความรำคาญให้กับสมาชิกท่านอื่น
2. เจ้าของกระทู้เสียความรู้สึก เมื่อกลับมาดูคำตอบของตัวเอง
แล้วเจอแต่คำตอบ แบบนี้ ... หุหุ - เหอ ๆ - 555+ - อืม
3.สมาชิกที่เข้ามาค้นหาเรื่องต่างๆ จะไม่ได้พบเรื่องที่เค้าค้นหา แต่จะได้พบกับ คำ ว่า อะไร งง 555+ asasasd
4.สมาชิกท่านอื่นอาจจะงง "มันสมัครเมื่อวานโพส 20 อะไรฟะวันนี้มันโพส 700 กว่าแล้ว !"

ผลเสียต่อผู้โพสละ
1.โดนสมาชิกท่านอื่นที่เขาทนไม่ไหว ด่า ว่า
2.คุณอาจจะโดนจับตัวขึ้นรถเฟอรารี่ ไปยังห้องสอบสวน โดยจะได้คุยกับ Mod หรือ Admin
โดยคุยว่า จะเลือกทางไหนดีละ ระหว่าง โดนลบ User กับ โดน Banned
หรือโชคร้ายอาจไม่ได้ปริปากพูด โดนเลย ก็เป็นได้

ท่าท่านทำละจะโดนอะไรบ้าง
1. ตักเตือนเป็นข้อความในกระทู้ หรือทางข้อความส่วนตัว (PM)
2. ลบกระทู้ ย้ายกระทู้ ผสานกระทู้ หรือแยกกระทู้
3. ลบหรือเปลี่ยนแปลงข้อความ,รูปประจำตัว,ชื่อแทนตัว,ลายเซ็นและไฟล์แนบ
4. ถ้าโดนตักเตือนในครั้งที่ 3 จะโดนใบเหลือง และถ้าโดนตักเตือนในครั้งที่4 จะโดนแบน user
5. ถอดถอนจากการเป็นสมาชิก

สุดท้าย มาถามพวกที่ ปั๊ม โพส ว่ากลัวมั๊ย
70% กลัวที่ไหน เดี๋ยวตูก็สมัคร USer ใหม่ มาปั๊มต่อ
ขอบอกว่าเราจะทำการแบน IP ของท่าน ถ้าท่านคิดว่าจะไปสมัครคอมอื่น เชิญครับ ถ้าเจ้าของคอมจะมาสมัครเว็บเราแล้วเขาสมัครไม่ได้ตัวใครตัวมันนะครับ

30% จะไม่ทำแล้วครับขอกลับใจ เลิกปั๊ม
เปอร์เซ็น คนพวกนี้ก็ยังเยอะอยู่ดี

เกณฑ์การแบน
- ปั้มกระทู้ เตือน 3 ครั้งครั้งที่สี่แบนทันทีโดยไม่ถามเหตุผล แบนเป็นระยะเวลา 7 วัน
- ถ้าท่านพ้นจากการแบนแล้ว ยังจะก่อกวนต่อ แบน 1 เดือน
- ถ้ายังทำอีก ถอดถอนการเป็นสมาชิก(แบนตลอดชาติ)
คำตัดสินของ Admin และ Mod ถือเป็นที่สิ้นสุด

*เจ้าหน้าที่เว็บไซต์ hacking.forum8.biz จะไม่รับผิดชอบเหตุการณ์ใดๆที่เกิดขึ้นในเว็บทั้งสิ้น(เช่น ถ้าคุณเอาโปรแกรมhack ไปใช้ในทางที่ผิดแล้วถูกจับเจ้าหน้าที่จะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องในการกระทำผิดด้วย)*

โปรแกรมhack ทุกโปรแกรมในเว็บเอาไว้สำหรับศึกษาเท่านั้นห้ามนำไปใช้ในทางที่ผิด ถ้านำไปใช้ในทางที่ผิดแล้วโดนจับมาเจ้าหน้าที่ไม่เกี่ยวนะคร้าบบบบบ
kuang

ตั้งหัวข้อ  kuang on Sun Oct 16, 2011 2:26 pm

oak969 พิมพ์ว่า:รับทราบครับผม
kuang

ตั้งหัวข้อ  kuang on Sun Oct 16, 2011 2:26 pm

dornortor พิมพ์ว่า: Wink เข้าใจ ครับและยินดีทำตามคำแนะนำ
kuang

ตั้งหัวข้อ  kuang on Sun Oct 16, 2011 2:27 pm

yarinda พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะ..แล้วจะปฏิบัติตามกฎกติกาที่ตั้งไว้นะค่ะ Wink Wink Wink
kuang

หน้า 4 จาก 27 Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 15 ... 27  Next

ขึ้นไปข้างบน